

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)**  
**HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE**  
**SHULE YA SEKONDARI BARABARA YA MWINYI**



**S. L. P 20902 DAR ES SALAAM**  
**E. Mail – [barabarayamwinyi@yahoo.com](mailto:barabarayamwinyi@yahoo.com)**

**JINA LA MWANAFUNZI.....NAMBA YA FOMU.....**

**UTANGULIZI**

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari **BARABARA YA MWINYI** mwaka ..... Shule ya Sekondari Barabara ya Mwinyi ni Shule ya kutwa yenye kidato cha kwanza hadi cha nne na ni Shule ya wasichana na wavulana, ipo mtaa wa Barabara ya Mwinyi kati ya Yombo Dovyana na Abiola, Kata ya Kilakala Manispaa ya Temeke. Usafiri unapatikana kutoka sehemu zote za mkoa wa Dar Es Salaam (Shuka kituo kinachoitwa njia panda Mwinyi). Shule itafunguliwa tarehe.....Unatakiwa kuripoti shuleni mapema tarehe .....

## MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

### SARE ZA SHULE

NA	WAVULANA	WASICHANA
1	Suruali 2 za kitambaa cha rangi ya kijani(Estim namba 1 sampuli imeambatanishwa) iwe na rinda 2 pande zote mifuko 2 pembeni na mmoja nyuma, isiwe modo,saizi chini iwe nchi 16. Ukija shuleni na modo itachanwa	Sketi 2 za kijani (Estim namba 1 sampuli imeambatanishwa) iwe na rinda boksi, kwa wasiovaa hijabu iwe na urefu wa kutosha kuanzia nchi 6 kutoka kwenye goti. Kwa wanaovaa hijabu sketi iwe ndefu mpaka chini. Belti iwe nchi 2 kwa wote
2	Mashati mawili meupe mapya yenye mikono mifupi, yasiyobana, yasiyo mafupi na yasiyo makubwa sana	Mashati mawili meupe mapya yenye mikono mifupi, yasiyobana, yasiyo mafupi na yasiyo makubwa sana (kwa wasiovaa hijabu). Mashati mawili mapya yenye mikono mirefu, meupe yasiyobana, yasiyo mafupi na yasiyo makubwa sana (Nusu kanzu) kwa wanaovaa hijabu
3	Soksi nyeupe jozi nne zisizo na urembo wa aina yoyote	Soksi nyeupe jozi nne zisizo na urembo wa aina yoyote
4	Jozi 2 za mkanda mweusi wa ngozi usio na marembo, wenye bakoni ndogo wa kawaida	Hijabu ndefu nyeupe ya kushona inayfunika mikono na isiyo ya mpira(Hii ni kwa wale wanaovaa hijabu)
5	Jozi 2 za viatu vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kamba visivyochongoka mbele na visivyo na marembo view na kisigino kifupi	Jozi 2 za viatu vya ngozi vyeusi vyenye kisigino kifupi vya Juma na Rose
6	Raba nyeupe/viatu vya michezo	Raba nyeupe/viatu vya michezo
7	Sweta lenye rangi ya kijani inayofanana na rangi ya suruali ya shule	Sweta lenye rangi ya kijani inayofanana na rangi ya sketi ya shule
8	Necktie ya kijani inayofanana na rangi ya suruali ya shule	Necktie ya kijani inayofanana na rangi ya sketi ya shule (kwa wasio na hijabu)
9	Kamba ya kuvaa shingoni kwa ajili ya kitambulisho	Kamba ya kuvaa shingoni kwa ajili ya kitambulisho

### MAHITAJI MENGINE

NA	AINA YA MAHITAJI
1	Mathematical set 1
2	Daftari kubwa 12 (Counter book three quire)
3	Kalamu za kutosha, rula, penseli na vifutio
4	Begi la kubebea madaftari la mgongoni jeusi
5	Picha passport size 2 moja ya mwanafunzi na moja ya mzazi au mlezi
6	Nakala ya cheti cha kuzaliwa
7	Dictionary moja ya lugha ya kiingereza Faili moja la plastiki kwa ajili ya kuwekea fomu zinazorudi shule na kumbukumbu nyingine za mwanafuzi

## **SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya muhimu yafutayo ambayo yatafafanuliwa ziadi na uongozi wa Shule baada ya kuripoti shuleni

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhulio mazuri shuleni na katika shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)
- (d) Kuwahi shule na katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- (e) Kufahamu vyema mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwep ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- (g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote.
- (i) Kutunza mali za umma.
- (j) Kuhudhuria shule siku zote zilizopangwa kwa mujibu wa ratiba na kalenda ya shule.
- (k) Kufanya mitihani na majaribio yote ya shule kwa mujibu wa ratiba

## **MAKOSA YAFUTAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE**

1. Wizi
2. Uasherati ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo
4. Uvutaji bangi
5. Makosa ya jinai
6. Kupiga au Kupigana
7. Kuharibu kwa makusudi mali za umma
8. Kudharau Bendera ya Taifa na Wimbo wa Taifa
9. Kuo au Kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya Shule
11. Kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea na kuongeza au kuvuruga amani na usalama wa Shule au watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi
14. Kukutwa na simu ya mkononi/vifaa vya kielektroniki visivyo kubaliwa ndani ya mazingira ya Shule.
15. Kuvaa mapambo ya aina yoyote, kupaka rangi, hina na kujichubua ngozi

**MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI MARA ANAPORIPOTI:**

- (a) Medical fomu ambayo imejazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali, fomu hiyo itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakapo ripoti.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki makosa ya jinai na kukubali kufuata sheria na kanuni zote za shule
- (c) Fomu ya Mzazi/ Mlezi /kukiri/kukubaliana na sheria na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.

MWISHO

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo.

Nakutakia kila la kheri katika maandalizi ya kujiunga na shule ya Sekndari Barabara ya Mwinyi

N.B RUDISHA SHULENI UKURASA WA 4 HADI 7

KARIBU SANA

.....

ANNA J. MREMI

MKUU WA SHULE

**Kiambatanisho A:**

**HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE  
SHULE YA SEKONDARI BARABARA YA MWINYI**

**FORM YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI  
(IJAZWE NA MZAZI/MLEZI)**

**PICHA YA  
MWANAFUNZI**

**(a) Maelezo binafsi ya Mwanafunzi**

1. Jinakamili la mwanafunzi.....
2. Uraia.....
3. Dini.....
4. Tarehe aliyozaliwa.....
5. Sehemu alikozaliwa.....
6. Yatima/sioyatima.....

**Shule aliyo/zosoma kabla ya kuja Shule ya Sekondari Barabara ya Mwinyi**

JINA LILILOANDIKISHWA SHULENI	SHULE YA MSINGI/SEKONDARI ALİYOTOKA	TAREHE NA MWAKA ALIOANZA	TAREHE NA MWAKA ALIYOMALIZA
1.	1.	1.	1.
2.	2.	2.	2.

**(b) Maelezo binafsi ya Mzazi/Mlezi**

1. Jinakamili la Mzazi / Mlezi.....
2. Uraia.....
3. Anuani kamili mjini Dare Es Salaam.....
4. Sehemuunayoishi.....
5. Mtaa.....
6. Namba ya nyumba.....
7. Namba ya simu ya haraka.....
8. **Jina la Mwajiri na idara**.....  
Anuani.....  
Namba ya simu.....  
Kazi ya mzazi/mlezi.....  
(Mfanokarani,Meneja,mwalimun.k)  
Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

**PICHA YA  
MZAZI/MLEZI**

**( C ) Maelezo binafsi ya Mzazi/Mlezi**

1. Jinakamili la Mlezi/Ndugu wa karibu.....
2. Uhusiano wake.....
3. Uraia.....
4. Sehemuunayoishi.....
5. Mtaa.....
6. Namba ya nyumba.....
7. Namba za simu i.....ii.....iii.....

**PICHA YA  
MZAZI/MLEZI**

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

(To be filled by Government medical Officer and return to the Head of School)

**PART A:**

To

Medical Officer

.....  
.....

Miss/Mr.....

Please examine the above named as to his/her fitness for admission as a student in the following common disease:

Put a tick (v) for positive and cross (x) for negative in a space provided

Hearing	
Pregnancy	
Asthma	
Worm(stool)	
Diabetes	
Epilepsy	
TB (Tuberculosis)	
Sickle Cell	
Yellow fever	
U.T.I	
Heart Diseases	
Malaria	
Sight	
Mental Case	
Speech	
Physical disability	

**PART B: MEDICAL CERTIFICATE**

(To be completed by medical officer)

I have examined the above named and consider that she/he is physical FIT/UNFIT for admission

Date.....

Signature.....

Station .....

Designation.....

(Rubber stamp)

**MZAZI ATAYECHUKUA FOMU ZA KUJIUNGA NA KIDATO CHA  
KWANZA (JOINING INSTRUCTION) AHAKIKISHE KUWA MWANAWA  
ATAKUJA KUSOMA NA SI VINGINEVYO**

**TAMKO LA MZAZI/MLEZI**

Mimi Mzazi / Mlezi wa .....ninayeishi  
mtaa wa .....Kata ya ..... Mwanangu  
amepangiwa Shule ya Sekondari ya Barabara Ya Mwinyi .

Ninaahidi kuwa nitamhudumia Mwanangu ambaye amepangwa katika  
Shule tajwa hapo juu kwa kipindi chote atakachotakiwa awepo Shuleni

Kama nitampeleka Shule ya Binafsi nitaitaarifu Ofisi yako.

Nikienda kinyume nichukuliwe hatua stahili.

Jina la Mzazi/Mlezi.....

Sahihi.....

Tarehe.....

Namba ya Simu.....