



**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE  
SHULE YA SEKONDARI BUZA  
S.L.P 42259 DAR ES SALAAM, SIMU – 0785 949654/ 0769 647445**

JINA LA MWANAFUNZI .....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUZA WILAYA YA  
TEMEKE MWAKA 2021**

1. Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule yetu mwaka 2021. **HONGERA SANA.** Shule ya Sekondari Buza, ipo kata ya Buza eneo la kwa Lulenge nyuma kidogo ya shule za msingi Amani na Buza barabara itokayo Tandika.

Usafiri wa basi kutoka Tandika unapatikana kirahisi, panda basi la Buza shuka kituo cha kwa Lulenge utaona bango la shule ya sekondari Buza. Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 04/01/2021 saa moja asubuhi.

**(fomu hii itunzwe kwa usafi na isikunjwe).**

**MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA: Sare ya shule**

NA	WAVULANA	WASICHANA
1	Suruali 2 za brown (ugoro/kahawia) inchi 15/16 yenye linda 2 mbele isiwe modo wala njiwa	Sketi 2 brown (ugoro/kahawia) zinazovuka magoti inchi sita kutoka kwenye magoti (aina ya mshono <b>-linda box</b> )
2	Mashati 2 meupe mikono mifupi yasiyo bana/mafupi/makubwa sana na tai 2 (rangi ya suruali)- mashati yawe na baa (rank) I begani	Mashati 2 meupe mikono mifupi yasiyo bana /makubwa sana, na skafu 2 (rangi ya sketi) au Nusu kanzu urefu wake ufunike makalio. Juba urefu wake ufike kwenye viungio vya viganja vya mikono mashati na hijab ziwekewe baa(rank) I
3	Socks nyeusi jozi 2	Socks nyeupe jozi 2
4	Viatu vyeusi vya ngozi visivyo chongoka mbele/marengo na mkanda mweusi wa ngozi usio na marengo	Viatu vyeusi vya ngozi visivyo chongoka mbele/marengo
5	T-shirt (fulana)/nguo ya michezo (dark blue)	T-shirt (fulana)/nguo ya michezo (dark blue)
6	Sweta la V la rangi ya ugoro	Sweta la V la rangi ya ugoro
7	Raba za michezo nyeupe	Raba za michezo nyeupe
8	Madaftari (Counter books) yasiyopungua 12 na madaftari ya msomi 12 kwa ajili ya mazoezi	Madaftari (Counter books) yasiyopungua 12 na madaftari ya msomi 12 kwa ajili ya mazoezi
9	Kuwa na faili la kutunzia mitihani yake	Kuwa na faili la kutunzia mitihani yake
10	Begi la shule la mgongoni	Begi la shule la mgongoni

## **KIAMBATISHO: A**

### **3:1.SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII**

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo iliyotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa wanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (i) Si ruhusa kuwa na simu katika mazingira ya shule
- (j) Ni ruhusa kusuka nywele kwa mtindo wa mstari kuelekea nyuma utii wa roda au kunyoa nywele fupi na si ruhusa kufuga ndevu kwa wavulana.
- (k) Si ruhusa kuweka dawa kwenye nywele aidha kupaka rangi/ina kwenye kucha za vidole/ mikononi /mwilini.

### **3:2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE**

- 1. Wizi.
- 2. Uasherati, Ubakaji na Ushoga/Usagaji.
- 3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyva.
- 4. Uvutaji bangi.
- 5. Makosa ya jinai.
- 6. Kupigana na kupiga.
- 7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- 8. Kudharau bendera ya Taifa.
- 9. Kuo au kuolewa.
- 10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- 11. Kutoa mimba.
- 12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- 13. Kukataa adhabu kwa makusudi.
- 14. Kuruka ukuta wa shule.

### **4:0 MAMBO MENGINE MUHIMU**

- (a) *Medical Examination form* ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospiali ya Serikali. Fomu hii inakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakapo ripoti shuleni
- (b) *Fomu ya maelezo binafsi* kuhusu historia ya mwanafunzi / mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) *Fomu ya mzazi* kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

**NB. Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.**

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

.....  
SILVIA S. MAJALIWA  
MKUU WA SHULE.

**KIAMBATISHO : B**

**FOMU YA KUANDIKISHWA SHULE**

**A: IJAZWE NA MWANAFUNZI**

1. Jina la mwanafunzi.....
2. Utaifa.....
3. Uraia .....
4. Dini .....
5. Tarehe ya kuzaliwa.....
6. Nakala ya cheti cha kuzaliwa .....
7. Shule ya msingi.....
8. Tarehe ya kutoka shule hiyo.....  
Sahihi ya mwanafunzi.....

**Affix recent  
photo  
(student)**

**B: MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la mzazi / mlezi.....
2. Anuani kamili mjini.....
3. Namba ya kitambulisho cha Taifa (NIDA) .....
4. Sehemu unayoishi.....
5. Mtaa.....
6. Nambari ya nyumba.....
  - Nambari ya simu mzazi / mlezi .....
  - Sahihiya mzazi /mlezi.....
  - Namba ya simu ya ndugu wa karibu endapo mzazi/mlezi hapatikani .....

**Affix recent  
photo  
(parent/guard  
ian)**

**C: MAELEZO YA KIKAZI YA MZAZI/MLEZI**

1. Jina la mwajiri .....
2. Idara .....
3. Anuani.....
4. Nambari ya simu.....
5. Kazi ya mzaz/ mlezi .....

**D: SOMO LA DINI**

Mimi.....ambaye ni mzazi / mlezi wa mwanafunzi .....kidato  
cha..... Ninaruhusu mtoto wangu kuhudhuria somo la dini ya..... dhehebu  
la..... siku ya jumatano akiwa shuleni Buza sekondari  
Sahihi ya mzazi/mlezi.....

## **KIAMBATISHO: C**

**KWA MWANAFUNZI**

Mimi .....

Nakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha ..... mwaka .....

Katika shule ya sekondari Buza

Naahidi kwamba

1. Nitatii sheria zote za shule kama nilivyozisoma
2. Nitatia bidii katika masomo, kazi na shughuli zote za shule
3. Nitashiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishaji mali. Kuzalisha mali iliyobora bila kutia hasara shule kwa kuharibu au kupoteza mali ghafi ( raw material ya kuzalishia mali)
4. Nitakuwa mwanafunzi mwenye nidhamu ya hali ya juu, mkakamavu na mwenye mwenendo safi wakati wowote hata nikiwa nje ya madhumuni ya kuipa na kuitunza sifa ya shule ya Buza sekondari.

**MUNGU NISAIDIE**

**Sahihi ya mwanafunzi .....**

**KWA MZAZI / MLEZI**

Mimi (Jina la mzazi / mlezi).....

Mzazi/ Mlezi wa .....

Naahidi kwamba,

1. Nitampatia mwanangu mahitaji ya shule kama yalivyotajwa katika maelekezo ya kujiunga na shule .
2. Nitakuwa tayari kutoa msaada wowote utaoitajika na walimu(maoni/ adhabu) katika kumlea mwanangu
3. Nitahimiza mwanangu kufanya mazoezi yake ya masomo nyumbani (Home work) na kufuatilia maendeleo yake na tabia yake shuleni.
4. Mwanangu akiwa nyumbani nitamtunza na kumwanganalia vizuri kuhusu mwenendo wake
5. Nitawasiliana na uongozi wa shule, walimu na walezi kuhusu mwenendo na maendeleo ya kitaaluma na kitabia

**Sahihi ya mzazi/ mlezi .....**

## REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

STATION .....

DATE .....

**PART A**

TO:

Medical Officer

.....

Miss/ Mr.....

Please examine the above named as to his/her fitness for admission as a student in the following common disease/ problems

Put a tick (v) for positive and cross for negative against in a box provided

Pregnancy	
Asthma	
Sight	
Diabetes	
Worms(stool)	
Epilepsy	
TB(Tuberculosis)	
Sickle cell	
Heart disease	
Yellow fever	
U.T.I	
Hearting	

**PART B**

Medical certificate

(To be completed by a medical officer)

I have examined the above named and consider that she /he is physically FIT/UNFIT for admission as above

Date .....

Signature .....

Station .....

Designation