

HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

Simu:+255 (0) 754-054 056
Baruapepe: taifass@gmail.com
Tovuti:



Ofisi ya Mkuu wa shule,
Shule ya Sekondari Taifa,
S.L.P 46343,
DAR ES SALAAM.

KUMB.Na.TSS/

Tar...../...../20.....

Kumb Na.....

Jina la Mwanafunzi.....

S.L.P.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TAIFA WILAYA YA TEMEKE MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA 20.....

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 20..... Shule ya Sekondari Taifa ipo umbali wa km 0.5 kutoka Uwanja wa Taifa.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe...../01/20..... Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe na mwisho wa kuripoti ni tarehe

2.0 Mambo Muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za Shule.

(a) SARE/ VAZI RASMI LA SHULE (WAVULANA)

- (i) Suruali mbili (2) Kitambaa cha Green Juniper (Choroko) marinda mawili iwe na turn up (modo hairuhusiwi)
- (ii) Shati nyeupe mbili (2) (Tetron) mikono mifupi
- (iii) Viatu vya ngozi vyeusi vya kamba kisigino kifupi (Jozi 2) (buti hairuhusiwi)

- (iv) Soksi nyeupe (Jozi 2)
- (v) Fulana ya ndani nyeupe isiyo na maua au maandishi (Vest)
- (vi) Mkanda wa ngozi mweusi (usiwe na bakozi au chuma kikubwa)
usiwe utambi

(b) SARE/VAZI RASMI LA SHULE (WASICHANA)

- i. Sketi mbili (2) rangi ya Green Juniper (Choroko) rinda box (inch 6 chini ya goti). Kwa Waislam Sketi ndefu inayofika katika vifundo vya miguu.
- ii. Shati mbili (2) nyeupe Tetron mikono mifupi au nusu kanzu kwa
- iii. Waislam nusu kanzu ivuke makalio.
- iv. Viatu vyeusi vya ngozi (Juma na Roza) kisigino kifupi
- v. Soksi nyeupe ndefu (Stocking) zisizo za kuonesha mwili
- vi. Shungi seti 2 nyeupe iwe pana, iwe ndefu isiyofunika viganja vya mikono (kwa waisiamu wanaopenda).
- vii. Nguo za ndani ziwe nyeupe zisizo na maua au maandishi

2.2 Vifaa vya Mwanafunzi

Madaftari Counter book 10(3 quire), Kalamu ya wino (Pen/Kalaumu) nyeusi au bluu, kalamu ya risasi (Pencil) na mkebe wa vifaa vya hesabu Mathematical Set Instructions), Dictionary ya English -English pamoja na Begi jeusi la mgongoni la kubebea madaftari.

NB: Vifaa vyote vitakaguliwa siku ya kwanza ya kuripoti Shuleni

3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995 Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yako mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumia ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- (d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
- (f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- (h) Kutunza mali za umma

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.

- (a) wizi
- (b) Uasherati na ushoga
- (c) Ubakaji
- (d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile Vvutaji Bangi, Cocaine, Mirung, Kubeli na kadhalika.
- (e) Kupigana au kupiga
- (f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (g) Kudharau bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa na nyimbo za Uzalendo
- (h) Kuwa mjamzito au kupata mimba
- (i) Kuoau au kuolewa
- (j) Kutoa mimba
- (k) Kuwa na mahusiano ya kimapenzi nje au ndani ya shule
- (l) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na

usalama wa shuie au watu

- (m) Unyanyasaji wa kijinsia
- (n) Kukataa adhabu kwa makusudi
- (o) Matumizi ya lugha chafu au ya kukera wengine
- (p) Kuwa na simu mkononi
- (q) Kupanga na kwenda safari binafsi kwa kutumia jina la shule
- (r) Kukosa nidhamu katika vyombo vya usafiri.

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.

- (a) " Medical Examination Form" ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospital ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya Jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, Kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa.
- (d) Tafadhali, soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA TAIFA SEKONDARI

.....
STEPHEN M. MTULO
MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERI KA LI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI TAIFA
S.L.P 46343
TEMEKE - DAR ES SALAAM**

A. IJAZWE NA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la Mwanafunzi.....
2. Taifa.....
3. Uraia.....
4. Dini.....
5. Tarehe ya kuzaliwa.....
6. Shule ya msingi.....

PICHA YA MWANAFUNZI

B: MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la mzazi / mlezi.....
2. Anuani kamili mjini
3. Sehemu unayoishi.....
4. Mtaa.....
5. Nambari ya nyumba
6. Nambari ya simu

PICHA YA MZAZI/MLEZI

C: MAELEZO YA KIKAZI YA MZAZI /MLEZI

Jina la mwajiri na idara

Anuani yoke.....

Namba ya simu

Kazi ya mzazi (meneja, karani, daktari,mfanya biashara n,k)

D. SOMO LA DINI

Mimiambaye ni Mzazi/Mlezi wa
Mwanafunzi.....kidato cha.....ninaruhusu
mtoto wangu kuhudhuria soma la dini ya.....dhehebu la
siku yaakiwa shuleni Taifa Sekondari.

Sahihi ya Mazazi /Mlezi.....

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARITAIFA
S.L.P 46343
TEMEKE - DAR ES SALAAM**

FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA AHADI

KWA MWANAFUNZI

Mimi.....(jina kamili)

Ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha.....mwaka.....
katika Shule ya Sekondari Taifa. Ninaahidi kwamba:-

- i. Nitatii sheria zote za shule kama nilivyozisoma
- ii. Nitafanya bidii katika masomo, kazi na shughuli zote za shule
- iii. Nitashiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishajimali, kuzalisha mali iliyobora bila kuitia hasara shule kwa kuharibu au kupoteza malighafi ya kuzalishia mali
- iv. Nitakuwa mwanafunzi mwenye nidhamu ya hali ya juu mkakamavu na mwenye mwenendo safi wakati wowote hata nikiwa nje ya shule kwa madhumuni ya kuipa na kutunza sifa ya shule ya Taifa sekondari.

MUNGU NISAIDIE!!!!

SAHIHI YA MWANAFUNZI.....

KWA MZAZI/MLEZI

Mimi (jina kamili la Mzazi/mlezi)

Mzazi /mlezi wa

Naahidi kwamba:-

1. Nitampatia mwanangu mahitaji ya shule kama yalivyotajwa katika maelekezo y akujiunga na shule.
2. Nitakuwa tayari kutoa msaada wowote utakaohitjika (maoni, adhabu) katika kumlea mwanangu
3. Nitamhimiza mwanangu kufanya mazoezi ya masomo yoke nyumbani (Home work) na kufuatilia maendeleo yoke na tabia yoke shuleni.
4. Mwanangu akiwa nyumbani nitamtunza na kumwanganalia vizuri mwenendo wake

SAHIHI YA MZAZI/MLEZI.....

NB: FOMU IREJESHWE NA MZAZI AU MLEZI WA MWANAFUNZI NA SI MWAKILISHI

SCHOOL MOTTO: DISCIPLINE, EXCELLENCE AND ACCOUNTABILITY (D.E.A)

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

STATION:.....

DATE:.. ;.....

PART A:

TO

Medical Officer.

.....

Miss/Mr.....

Please examine the above named as his/her fitness for admission as a student in the following common diseases/problems.

Put (V) for positive and a cross (X) for negative against in a box provided

Pregnancy	
Sight	
Diabetes	
Worms (stool)	
Epilepsy "	•
TB(Tuberculosis)	
Sickle Cell	
Heart Disease	
Yellow Fever	
. U.T.I	
1 Hearing	

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Medical Officer)

I have examined the above named and consider that she/he is physically FH7UNFIT for admission as above.

Date:..... Signature.....

Station..... Designation.....