

**CHUO KIKUU CHA DAR ES SALAAM**  
**CHUO KISHIRIKI CHA ELIMU DAR ES SALAAM (DUCE)**  
**SHULE YA SEKONDARI YA MAZOEZI**  
**CHANG'OMBE**  
**S.L. P 2329 DAR ES SALAAM TANZANIA**

Simu: +255 22 2850095  
Nukushi: +255 22 2850095



Barua pepe: secondary-school@duce.ac.tz  
Tovuti: www.udsm.ac.tz

...../...../2021

**NDUGU**.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHANG'OMBE**  
**ILIOPO WILAYA YA TEMEKE MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA 2020**

**1.0 UTANGULIZI**

Napenda kukutarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na Kidato cha **KWANZA** katika shule hii mwaka **2021**

**1.1 Mahali ilipo shule**

Shule ya Sekondari Chang'ombe ipo ndani ya eneo la Chuo Kishiriki cha Elimu Dar es Salaam (DUCE) katika Manispaa ya Temeke, Dar es salaam. Shule ipo upande wa kaskazini mwa Uwanja mpya wa Taifa

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe .....ambapo unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe ..... saa **2:00** asubuhi ili upate kusajiliwa na kupatiwa maelekezo mengine muhimu kuhusu shule, ukiwa pamoja na Mzazi/Mlezi wako.

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1 Sare za shule**

a) *Wavulana* : Suruali nyeusi mbili, mashati meupe mawili ya mikono mifupi na tai mbili, viatu vyeusi vya kamba na vyenye kisigino kifupi, pamoja na soksi nyeusi. Suruali iwe na malinda manne mbele ( mawili kulia na mawili kushoto).

**Kumbuka : Suruali za kubana (model), fupi na mlegezo hazitakubaliwa shuleni**

b) *Wasichana* : sketi za bluu bahari mbili mshono wa malinda box mbele na nyuma, mashati meupe mawili mikono mifupi na tai mbili, Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na soksi nyeupe.

**Kumbuka : Sketi fupi za kubana, fupi na mlegezo hazitakubaliwa shuleni**

**\*Hijab kwa wanafunzi wa Kiiislamu:** Ushungi mweupe usio na mapambo na uvaliwe na shati jeupe la mikono mirefu(nusu kanzu) na sketi ya bluu bahari ndefu yenye malinda boksi mbele na nyuma

## **2.2 Sare ya michezo**

Sare ya michezo ni kwa kila mwanafunzi ( Mvulana na Msichana) ni Fulana mbili ( Kijani na Nyekundu) na bukta mbili ( nyeupe na njano) pamoja na raba ya michezo

## **2.3 Vifaa vingine muhimu kwa wote**

- Dictionary
- Begi la kubebea vitabu
- Madaftari makubwa 13
- Mathematical set

**N:B** Matumizi na mahitaji ya mwanafunzi yanamtegemea zaidi Mzazi /Mlezi.Ni imani yetu kuwa utampa mwanao msaada wa kila aina ili aweze kusoma kwa umakini na kwa ufanisi

## **SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE**

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na- 25 ya mwaka 1978, na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
- c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na
- h) Kutunza mali ya umma

### **A: Mahudhurio**

Kila mwanafunzi ni lazima afike shuleni asubuhi saa **12:30** na kufanya usafi wa mazingira na kuhudhuria gwaride la ukaguzi wa usafi na kuchangamsha mwili.

1. Mwanafunzi yeyote haruhusiwi kuondoka (Kutoroka) katika eneo la shule bila kupata kibali/ruhusa kutoka kwa mwalimu wa darasa au wa zamu. Aliyepata kibali ni sharti akionyeshe kwa mlinzi getini.
2. Siyo ruhusa kwa mwanafunzi kukosa kufika shuleni bila kupata kibali. Ruhusa itatolewa kwa sababu maalum tu na hata hivyo mzazi/mlezi analazimika kufika kuomba ruhusa na kujieleza kimaandishi. Mwanafunzi akikosa zaidi ya siku tatu mfululizo atalazimika kufika mbele ya kikao pamoja na mzazi/mlezi ajieleze. Ieleweke kwamba ni mzazi/mlezi halisi na siyo wa bandia
3. Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya darasani na shughuli za michezo na uzalishaji mali atakavyotakiwa na ratiba bila kuchelewa.
4. Mwanafunzi ni lazima afanye mitihani na majaribio ya masomo yote anayosoma.

### **B: Tabia na Mwenendo**

Kila mwanafunzi lazima awe na nidhamu ya hali ya juu kuwaheshimu wafanyakazi wote na wanajumuiya kwa jumla. Mwanafunzi asiye na nidhamu atapoteza nafasi yake.

1. **Mwanafunzi haruhusiwi kufanya yafuatayo:**
  - a) Kuvaa Pete
  - b) Kunyoya nyusi
  - c) Kuvaa Hereni
  - d) Kupaka Hina na Rangi za Kucha
  - e) Kuwa na Kucha ndefu
  - f) Kusuka nywele
  - g) Kuweka dawa nywele.
  - h) Kunyoya kipara au mitindo
  - i) Kuvaa mlegezo wa Sketi au Surali
  - j) Kuwa na ndevu
  - k) Kuvaa rozari au tasbihi
2. **Makosa yafuatayo yatapelekea mwanafunzi kuadhibiwa na kuonywa;**
  - a) Uchelewaji wa sehemu yoyote anapohitajika
  - b) Kutofanya kazi za usafi wa mazingira

c) Kutojali masomo na uzalishaji mali

Aidha, Mwanafunzi anazo nafasi mbili tu za kuonywa na baada ya hapo kikao kinachohusika kitamchukulia hatua kali zaidi.

**C: Makosa yanayoweza kumfukuzisha/kumsimamisha mwanafunzi bila ya kuonywa**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile Bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k
- e) Kupigana au kupiga
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g) Kudharau bendera ya Taifa
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba
- i) Kuoja au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- l) Dharau, ukaidi, ubishi, utoro, uvivu, upigaji kelele, kukaa maeneo yasiyoruhusiwa
- m) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- n) Kuwa na simu ya mkononi shuleni

**D: Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni wakati wa usajili.**

- a) Fomu ya Mzazi/Mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na taratibu za shule pamoja na maelekezo mengine yatakayotolewa shuleni. (*Fomu A*)
- b) Medical Examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali, aidha fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni kabla ya kuanza muhula wa masomo. (*Fomu B*)
- c) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa mengine ya jinai. (*Fomu C*)
- d) Nakala ya **Cheti cha kuzaliwa, Cheti cha kumaliza Elimu ya Msingi na Passport Size 4 za rangi** na apige akiwa katika vazi la shule kama mwanafunzi.

**N.B : Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo hayo na kuyatekeleza kikamilifu.**

*Kauli mbiu yetu ni “ELIMU NI MAENDELEO”*

**Karibu Sana!**

---

A.MANANIKA  
**MKUU WA SHULE**

# FOMU A

## SHULE YA SEKONDARI YA MAZOEZI CHANG'OMBE

### FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI

#### A. TAARIFA ZA MWANAFUNZI (ijazwe na mwanafunzi)

1. Jina kamili la mwanafunzi .....
2. Tarehe ya kuzaliwa .....
3. Mahali alipozaliwa .....( wilaya/Mkoa)
4. Taifa .....
5. Uraia .....
6. Dini .....
7. Shule alizosoma/aliosoma kabla ya kuja shule ya Sekondari Chang'ombe

PICHA YA  
MWANAFUNZI

Jina la Shule ya Msingi	Tarehe na mwaka alioanza	Tarehe na mwaka aliomaliza
i		
ii		
iii		
iv		

Saini ya mwanafunzi .....

Tarehe .....

#### B: TAARIFA YA MZAZI/MLEZI (Ijazwe na Mzazi/Mlezi)

1. Jina kamili la Mzazi/Mlezi .....
2. Utaifa .....
3. Uraia .....
4. Anuani ya DSM .....
5. Sehemu unayoishi .....
6. Mtaa .....
7. Namba ya nyumba .....
8. Simu: Nyumbani.....  
Ofisini .....

PICHA YA  
MZAZI/MLEZI

Mkononi .....(Ikibadilika toa taarifa)  
Eleza kama mtoto ana matatizo yoyote ya kiafya .....

#### C: MAELEZO YA KIKAZI (Mzazi/Mlezi)

- i. Jina la Mwajiri .....
- ii. Anuwani .....
- iii. Kazi ya mzazi/Mlezi .....
- iv. (Mfano,Karani,Mwalimu n.k)

Saini ya Mzazi/Mlezi .....

Tarehe.....

**FOMU B**

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
CHANG'OMBE DEMONSTRATION SECONDARY SCHOOL**

**REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

To be filled by Government Medical Officer and return to the **HEAD OF SCHOOL CHANG'OMBE SECONDARY SCHOOL, P. O. BOX. 2329, DAR ES SALAAM**

To the Medical Officer

.....  
.....  
.....

A: RE: .....

**Please examine the above mentioned student. Comment on his/her fitness by responding to the problems below. Say Yes or No to each problem and if yes then state:**

.....  
**Head of School**

Date.....

Please insert (v) in the boxes provided

- |                          |         |        |
|--------------------------|---------|--------|
| i Hearing                | yes [ ] | No [ ] |
| ii Speech                | yes [ ] | No [ ] |
| iii Sight                | yes [ ] | No [ ] |
| iv T.B.                  | yes [ ] | No [ ] |
| v B.P                    | yes [ ] | No [ ] |
| vi Diabetes              | yes [ ] | No [ ] |
| vii Mental case          | yes [ ] | No [ ] |
| viii Physical disability | yes [ ] | No [ ] |

ix Any other

.....  
.....  
.....

---

B: Recommend if the student is fit for studentship (i) Yes (ii) No

.....  
.....

C: Any other advice

.....  
.....

.....  
Name, Designation and Signature

Date .....

Stamp.....

## FOMU C

### FOMU YA KUKUBALI KUJIUNGA NA AHADI

MKUU WA SHULE,  
SHULE YA SEKONDARI CHANG'OMBE,  
S.L.P 2329,  
**DAR ES SALAAM.**

#### TAMKO LA MWANAFUNZI

Mimi (Mwanafunzi) ..... (Jina kamili)

Ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha ..... Mwaka..... katika  
Shule ya Sekondari Chang'ombe.

#### Ninaahidi kwamba:

1. Nitatii sheria zote za shule kama nilivyozisoma
2. Nitaweka bidii katika masomo, kazi na shughuli zote za kishule.
3. Nitashiriki kikamilifu katika shughuli za uzalishaji mali, kuzalisha mali iliyo bora bila kushurutishwa.
4. Sitaitia hasara shule kwa kuharibu au kupoteza malighafi (raw materials)
5. Nitakuwa mwanafunzi mwenye nidhamu ya hali ya juu, mkakamavu na mwenye mwenendo safi wakati wote hata nikiwa nje ya shule kwa madhumuni ya kuipa na kutunza sifa ya shule ya sekondari Chang'ombe.

**Saini ya Mwanafunzi** .....

**Tarehe** .....

#### TAMKO LA MZAZI/MLEZI

Mimi ( Jina kamili la Mzazi/Mlezi) .....

Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi .....

#### Naahidi kwamba

1. Nitampatia mtoto wangu mahitaji yote muhimu ya shule kama yalivyoielezwa katika maelekezo ya kujiunga na shule
2. Nitakua tayari kutoa msaada wowote utakaohitajika (maoni,adhabu n.k) katika kumlea mtoto wangu
3. Nitamhimiza mtoto wangu kusoma kwa bidii, kufanya mazoezi ya masomo yake (Home work) na kufuatilia maendeleo na tabia yake shuleni.
4. Mtoto wangu akiwa nyumbani nitamlea katika maadili mema anayostahili ili awe mfano mzuri shuleni na katika jamii kwa ujumla.

**Saini ya Mlezi/Mzazi** .....

**Tarehe** .....