

**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**  
**HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE**



**SHULE YA SEKONDARI PENDAMOYO**

**S.L.P 46202**

**DAR ES SALAAM.**

**SIMU: 0715462246/0687645686.**

**Email: Pendamoyosec4169@gmail.com**

KUMB: NA:ED/PSS/VOL.....  
JINA LA MWANAFUNZI.....  
S.L.P.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA PENDAMOYO  
WILAYA YA TEMEKE MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA.....**

### **1.0 UTANGULIZI**

Ninafuraha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha.....katika shule hii ya sekondari PENDAMOYO kwa mwaka.....Shule ya sekondari PENDAMOYO ipo umbali wa KM 3.5 kutoka Manispaa ya Temeke. Ipo kata ya TEMEKE. Usafiri wa basi kutoka sehemu mbalimbali unapatikana katika vituo vya mabasi USALAMA/STERIO na SOKOTA

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe.....unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe.....na mwisho wa kuripoti ni tarehe.....ndani ya siku saba. Kuripoti shuleni kwa kidato cha kwanza ni tarehe.....

### **2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

#### **2.1 SARE ZA SHULE**

Sare ya shule ni DAMU YA MZEE(Kama ilivyoambatanishwa kwenye form)

**kwa wavulana:** Suruali mbili (zingatia rangi ya kitambaa) ziwe na rinda mbili na mkunjo chini wenye NCHI 15. Mashati meupe mawili mikono mifupi.

**kwa wasichana.** Sketi mbili za rinda boksi,ziwe chini ya agoti sentimita 30. Kwa wanaovaa hijabu sketi ziwe ndefu za kufunika miguu. Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule yaani RANGI NYEUPE IVALIWE NA NUSU KANZU IFUNIKE MAKALIO, isiwe na maua wala urembo wa aina yoyote.

**NB:** Viatu vyeusi vya ngozi kwa wasichana na wavulana vya kufunga na kamba. Pia soksi kuanzia jozi mbili nyeupe kwa wasichana na soksi nyeusi kwa wavulana.

## 2.2 SARE ZA MICHEZO

Wavulana T-shirt za njano (02)

Wasichana T-shirt za njano (02)

## 2.3 VIFAA VYA MASOMO

Daftari 10(counter books)quire 3 na 4,pia daftari za msomi ziwe 10, mkebe wa mahesabu (mathematical set), dictionary ya kingereza na kamusi ya Kiswahili, rula,kalamu za wino na penseli,begi la shule (saizi ya kati)

2.4 Nauli ya kwenda shule na kurudi nyumbani pia mzazi amuandalie mwanafunzi chakula cha mchana.

## **SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebisha kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

1. Heshima kwa viongozi, wazazi na wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
3. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni ukiwa nyumbani(kujisomea)
4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
5. Kufahamu mipaka ya shule na mazingira kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
6. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule kwa ujumla.
7. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
9. Kutunza kiti na meza utakavyopewa darasani.

## **MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE MARA MOJA BILA KUJALI MWENENDO WA NYUMA**

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya na uchezaji kamali.
4. Uvutaji bangi/sigara
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mwalimu
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
8. Kudharau bendera ya taifa au wimbo wa taifa.
9. Kuoja au kuolewa na kutoa mimba.
10. Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
11. Kutoa lugha chafu/matusi kwa wanafunzi wenzake,walimu na walezi.
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

13. Kukataa amri halali iliyotolewa na mwalimu/kugoma na kuchochea mgomo.
14. Kutofanya mtihani ya shule
15. Utoro sugu na utoro wa rejareja.

#### **VITU VISIVYORUHUSIWA SHULENI**

1. Pete na hereni
2. Kunyoa nyusi na kunyoa mtindo kama vile kiduku na upara
3. Kupaka hina na rangi za kucha na kufuga kucha
4. Kuvaa mabuti na viatu vinavyofanana na jeshi
5. Kuvaa viatu vya wazi,ndala na mikanda isiyoruhusiwa
6. Kuvaa modo kwa wavulana
7. Kuja na simu ya mkononi,redio,CD,kamera,flashi na “games”
8. Kubeba vitu vyenye ncha kali mfano kisu,wembe,sindano n.k
9. Kuja na viwasha moto mfano kiberiti
10. Wasichana kufuga nywele ndefu na kusuka

.....  
**MKUU WA SHULE**

**OFISI YA RAIS-TAMISEMI  
SHULE YA SEKONDARI PENDAMOYO**

**FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI (HISTORIA YA MWANAFUNZI)**

**A.IJAZWE NA MWANAFUNZI**

1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Taifa.....
4. Uraia.....
5. Dini.....
6. Shule aliyotoka.....

PICHA  
YA  
MWANAFUNZI

Shule ya sekondari/msingi	Tarehe na mwaka ulioanza	Tarehe na mwaka uliotoka
I		
II		
III		
IV		

SAINI YA MWANAFUNZI.....TAREHE.....

**B.MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la mzazi/mlezi.....
2. Taifa.....
3. Uraia.....
4. Anuani ya Dar es salaam.....
5. Sehemu anayoishi.....
6. Mtaa.....
7. Namba ya nyumba.....
8. Namba ya simu ya mkononi.....

PICHA  
YA  
MZAZI

Eleza kama mtoto wato ana matatizo yeyote ya kiafya

.....  
.....

**C.MAELEKEZO YA KIKAZI**

- i. Jina la mwajiri.....
- ii. Anuani.....
- iii. Kazi ya mzazi/mlezi.....(mfano;karani,mwalimu,n.k)

SAINI YA MZAZI/MLEZI.....TAREHE.....

**D. SOMO LA DINI**

Mimi.....ambae ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi mtajwa hapo juu,ninmaruhusu kuhudhuria somo la dini ya.....dhehebu la.....siku ya Jumatano akiwa shuleni.

## FOMU YA AHADI NA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

MKUU WA SHULE

SHULE YA SEKONDARI PENDAMOYO

S.L.P 46202

DAR ES SALAAM

KWA MWANAFUNZI

Mimi.....(jina kamili) ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha.....mwaka.....katika shule ya sekondari pendamoyo.

Ninaahidi kwama:-

1. Nitatii sheria zote za shule kama nilivyozisoma wala sitashiriki katika migomo,fujo na makosa yoyote ya jinai.
2. Nitatia bidii katika masomo,kazi na shughuli zote nitakazopewa na shule kwa kuzingatia maslahi ya shule.
3. Nitashiriki katika shughuli za uzalishaji mali,kuzalisha mali bora bila kutia hasara shule kwa kuharibu au kupoteza malighafi(raw material) ya kuzalisha mali.
4. Nitakuwa mwanafunzi mwenye nidhamu,mkakamavu na mwenye mwenendo safi wakati wote hata nikiwa nje ya shule kwa madhumuni ya kuipa na kuitunza sifa ya shule ya sekondari Pendamoyo.

Sahihi ya mwanafunzi.....

KWA MZAZI/MLEZI

Mimi.....mzazi/mlezi

wa.....naahidi kwamba:-

1. Nitampatia mwanangu mahitaji yote ya shule kama yalivyotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule
2. Nitakuwa tayari kutoa msada wowote utakapohitajika(maoni,adhabu) katika kmulea mwanangu.
3. Nitamhimiza mwanangu katika kufanya mazoezi yake ya masomo nyumbani(homework) na kufuatilia maendeleo yake shuleni.
4. Mwanangu akiwa nyumbani nitamtunza na kumwalia mwenendo wake

Sahihi ya mzazi/mlezi.....

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
PENDAMOYO SECONDARY SCHOOL  
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

To be filled by GOVERNMENT MEDICAL OFFICER and return it to the HEAD OF SCHOOL  
PENDAMOYOSECONDARY SCHOOL P.O.BOX 46202DAR ES SALAAM

To the Medical Officer

RE.....

Name of student.....

Age..... years      Sex.....

Please examine the above student and comment his/her fitness by responding to the problem below just by saying **YES** or **NO** to each problem and if **YES** then **state**

- i. Blood count (red and white blood cells).....
- ii. Stool examination.....
- iii. Urinalysis.....
- iv. Syphilis test.....
- v. Sight (eye test).....
- vi. Speech.....
- vii. Hearing (ears).....
- viii. Chest/TB/Asthma.....
- ix. Spleen.....
- x. Abdomen.....
- xi. UPT.....
- xii. Sickle cell.....
- xiii. Physical disability.....
- xiv. Any other problem/hereditary family disease.....

I certify that the above student is FIT/UNFIT to pursue studies.

Signature.....

Designation.....

Date.....

**STUDENT:** You must bring the complete form when you come to school. Without the certificate of physical fitness you will not be accepted.

.....  
**HEADMISTRESS**