

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

SIMU: 0713 183 536

0784 898 308

Email: sakusecondary@yahoo.com



SHULE YA SEKONDARI SAKU

S.L.P 104359

DAR ES SALAAM.

KUMB: NA:ED/SSS/VOL.....

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA SAKU
WILAYA YA TEMEKE MKOA WA DAR ES SALAAM MWAKA.....**

1.0 UTANGULIZI

Ninafuraha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha.....katika shule hii ya sekondari SAKU kwa mwaka.....Shule ya sekondari SAKU ipo umbali wa KM 17 kutoka Manispaa ya Temeke. Ipo kata ya Chamazi (SAKU ILULU).

Usafiri wa basi kutoka mjini TEMEKE unapatikana katika kituo cha mabasi cha RANGI TATU

Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe.....unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe.....na mwisho wa kuripoti ni tarehe.....ndani ya siku saba. Kuripoti shuleni kwa kidato cha kwanza ni tarehe.....

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE ZA SHULE

Sare ya shule ni GREEN APPLE (PARACHICHI)

kwa wavulana: Suruali mbili (zingatia rangi ya kitambaa) ziwe na rinda mbili na mkunjo chini wenye NCHI 15. Mashati meupe mawili mikono mifupi.

kwa wasichana. Sketi mbili za rinda boksi,ziwe chini ya agoti sentimita 30. Kwa wanaovaa hijabu sketi ziwe ndefu za kufunika miguu. Rangi ya hijabu ifanane na sare za shule yaani RANGI NYEUPE IVALIWE NA NUSU KANZU IFUNIKE MAKALIO, isiwe na maua wala urembo wa aina yoyote.

NB: Viatu vyeusi vya ngozi kwa wasichana na wavulana vya kufunga na kamba. Pia soksi kuanzia jozi mbili nyeupe kwa wasichana na soksi nyeusi kwa wavulana.

2.2 SARE ZA MICHEZO

Wavulana T-shirt za blue (02)

Wasichana T-shirt za blue (02)

2.3 VIFAA VYA MASOMO

Daftari 10(counter books)quire 3 na 4, mkebe wa mahesabu (mathematical set), dictionary ya kingereza na kamusi ya Kiswahili, rula,kalamu za wino na penseli,begi la shule (saizi ya kati)

2.4 Nauli ya kwenda shule na kurudi nyumbani pia mzazi amuandalie mwanafunzi chakula cha mchana.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na.25 ya mwaka 1978 kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

1. Heshima kwa viongozi, wazazi na wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.
3. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni ukiwa nyumbani(kujisomea)
4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
5. Kufahamu mipaka ya shule na mazingira kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
6. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule kwa ujumla.
7. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
9. Kutunza kiti na meza utakavyopewa darasani.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE MARA MOJA BILA KUJALI MWENENDO WA NYUMA

1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyi na uchezaji kamali.
4. Uvutaji bangi/sigara
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mwalimu
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
8. Kudharau bendera ya taifa au wimbo wa taifa.
9. Kuoa au kuolewa na kutoa mimba.
10. Kupata au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
11. Kutoa lugha chafu/matusi kwa wanafunzi wenzake, walimu na walezi.
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
13. Kukataa amri halali iliyotolewa na mwalimu/kugoma na kuchochea mgomo.
14. Kutofanya mtihani ya shule
15. Utoro sugu na utoro wa rejareja.

VITU VISIVYORUHUSIWA SHULENI

1. Pete na hereni
2. Kunyoa nyusi na kunyoa mtindo kama vile kiduku na upara
3. Kupaka hina na rangi za kucha na kufuga kucha
4. Kuvaa mabuti na viatu vinavyofanana na jeshi
5. Kuvaa viatu vya wazi, ndala na mikanda isiyoruhusiwa

6. Kuvaa modo kwa wavulana
7. Kuja na simu ya mkononi,radio,CD,kamera,flashi na “games”
8. Kubeba vitu vyenye ncha kali mfano kisu,wembe,sindano n.k
9. Kuja na viwasha moto mfano kiberiti

ADHABU

Shule ina utaratibu wa kutoa adhabu mbalimbali kwa wanafunzi wanaofanya makosa ili kuhakikisha kwamba wanafunzi wana nidhamu na mwenendo mwema. Adhabu hizo ni adhabu mbadala kama vile kazi za mikono,adhabu ya viboko na adhabu ya kusimamishwa masomo. Wafuatao wanaweza kutoa adhabu hizo;

- 1.Adhabu inaweza kutolewa na mwalimu yeyote kwa mwanafunzi anayeonesha utovu wa nidhamu mfano mwalimu wa zamu,wa somo,wa nidhamu,wa taaluma n.k
2. Kiranja pia anaruhusiwa kutoa adhabu ndogondogo kulingana na kosa alilotenda mwanafunzi isipokua adhabu ya viboko itatolewa na mwalimu tu.
3. Kosa linapokua kubwa/kujirudia mara kwa mara, yataandikwa katika jarada la mwanafunzi na katika kitabu cha kumbukumbu (**Black book**). Akiandikwa katika kitabu cha kumbukumbu ya makosa yaani black book mwanafunzi anaweza kufukuzwa shule wakati wowote.

SAHIHI YA MKUU WA SHULE.....

JINA LA MKUU WA SHULE: ISDORI.C.MSUVA

**OFISI YA RAIS-TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI SAKU**

FOMU YA KUANDIKISHWA SHULENI (HISTORIA YA MWANAFUNZI)

A.IJAZWE NA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Taifa.....
4. Uraia.....
5. Dini.....
6. Shule aliyotoka.....

PICHA YA MWANAFUNZI

Shule ya sekondari/msingi	Tarehe na mwaka ulioanza	Tarehe na mwaka uliotoka
I		
II		
III		
IV		

SAINI YA MWANAFUNZI.....TAREHE.....

B.MAELEZO BINAFSI YA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamili la mzazi/mlezi.....
2. Taifa.....
3. Uraia.....
4. Anuani ya Dar es salaam.....
5. Sehemu anayoishi.....
6. Mtaa.....
7. Namba ya nyumba.....
8. Namba ya simu ya mkononi.....

PICHA YA MZAZI

Eleza kama mtoto wato ana matatizo yeyote ya kiafya

.....
.....

C.MAELEKEZO YA KIKAZI

- i. Jina la mwajiri.....
- ii. Anuani.....
- iii. Kazi ya mzazi/mlezi.....(mfano;karani,mwalimu,n.k)

SAINI YA MZAZI/MLEZI.....TAREHE.....

D. SOMO LA DINI

Mimi.....ambae ni mzazi/mlezi wa mwanafunzi mtajwa hapo juu,ninmaruhusu kuhudhuria somo la dini ya.....dhehebu la.....siku ya Jumatano akiwa shuleni.

FOMU YA AHADI NA KUKUBALI KUJIUNGA NA SHULE

MKUU WA SHULE

SHULE YA SEKONDARI SAKU

S.L.P 104359

DAR ES SALAAM

KWA MWANAFUNZI

Mimi.....(jina kamili) ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha.....mwaka.....katika shule ya sekondari Saku.

Ninaahidi kwama:-

1. Nitatii sheria zote za shule kama nilivyozisoma wala sitashiriki katika migomo,fujo na makosa yoyote ya jinai.
2. Nitatia bidii katika masomo,kazi na shughuli zote nitakazopewa na shule kwa kuzingatia maslahi ya shule.
3. Nitashiriki katika shughuli za uzalishaji mali,kuzalisha mali bora bila kutia hasara shule kwa kuharibu au kupoteza malighafi(raw material) ya kuzalisha mali.
4. Nitakuwa mwanafunzi mwenye nidhamu,mkakamavu na mwenye mwenendo safi wakati wote hata nikiwa nje ya shule kwa madhumuni ya kuipa na kuitunza sifa ya shule ya sekondari Saku.

Sahihi ya mwanafunzi.....

KWA MZAZI/MLEZI

Mimi.....mzazi/mlezi

wa.....naahidi kwamba:-

1. Nitampatia mwanangu mahitaji yote ya shule kama yalivyotajwa katika maelezo ya kujiunga na shule
2. Nitakuwa tayari kutoa msada wowote utakapohitajika(maoni,adhabu) katika kmulea mwanangu.
3. Nitamhimiza mwanangu katika kufanya mazoezi yake ya masomo nyumbani(homework) na kufuatilia maendeleo yake shuleni.
4. Mwanangu akiwa nyumbani nitamtunza na kumwalia mwenendo wake

Sahihi ya mzazi/mlezi.....

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
SAKU SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION**

To be filled by GOVERNMENT MEDICAL OFFICER and return it to the HEAD OF SCHOOL
SAKU SECONDARY SCHOOL P.O.BOX 104359 DAR ES SALAAM

To the Medical Officer

RE.....

Name of student.....

Age..... years Sex.....

Please examine the above student and comment his/her fitness by responding to the problem below just by saying **YES** or **NO** to each problem and if **YES** then **state**

- i. Blood count (red and white).....
- ii. Stool examination.....
- iii. Urinalysis.....
- iv. Syphilis test.....
- v. Sight (eye test).....
- vi. Speech.....
- vii. Hearing (ears).....
- viii. Chest/TB/Asthma.....
- ix. Spleen.....
- x. Abdomen.....
- xi. UPT.....
- xii. Sickle cell.....
- xiii. Physical disability.....
- xiv. Any other problem/hereditary family disease.....

I certify that the above student is fit to pursue studies.

Signature.....

Designation.....

Date.....

STUDENT: You must bring the complete form when you come to school. Without the certificate of physical fitness you will not be accepted.

.....
HEADMASTER